Ƙwararriyar Mai Ba da Magani na SMT

Warware duk wata tambaya da kuke da ita game da SMT
shugaban_banner

Menene babban kayan aikin layin SMT?

Cikakken sunan SMT shine fasahar Dutsen Surface.Kayan aikin gefe na SMT yana nufin inji ko kayan aikin da aka yi amfani da su a cikin tsarin SMT.Masana'antun daban-daban suna daidaita layin samar da SMT daban-daban bisa ga ƙarfin kansu da sikelin da buƙatun abokin ciniki.Ana iya raba su zuwa layin samar da SMT na atomatik da cikakken layin samar da SMT na atomatik.Injin da kayan aiki ba iri ɗaya ba ne, amma kayan aikin SMT masu zuwa shine ingantacciyar layin daidaitawa da wadatar.

1.Na'ura mai ɗaukar nauyi: Ana sanya allon PCB a cikin shiryayye kuma a aika ta atomatik zuwa injin allon tsotsa.

2.Injin tsotsa: Ɗauki PCB ɗin kuma sanya shi a kan waƙar kuma canza shi zuwa firintar manna mai siyarwa.

3.Solder manna firinta: daidai ɗigo da manna solder ko facin manne a kan pads na PCB don shirya don sanya sassa.Na'urorin bugu da aka yi amfani da su don SMT sun kasu kusan kashi uku: na'urorin bugu na hannu, na'urorin bugu na atomatik da cikakkun na'urorin bugawa ta atomatik.

4.SPI: SPI ita ce taƙaitaccen binciken Solder Manna.Ana amfani da shi ne musamman don gano ingancin allunan PCB da na'urorin bugu na solder manna, da kuma gano kauri, flatness da bugu na solder manna bugu.

5.Mai hawa: Yi amfani da shirin da kayan aiki suka gyara don shigar da daidaitattun abubuwan da aka gyara akan madaidaicin matsayi na bugu na allon da'ira.Ana iya raba mahaɗa zuwa babban mai hawa mai sauri da mai ɗawainiya da yawa.Ana amfani da mahaɗa mai saurin gaske don hawa ƙananan sassa na Chip, na'ura mai aiki da yawa kuma mara amfani galibi tana ɗaukar manyan abubuwa ko abubuwan haɗin madigo a cikin nau'i na rolls, fayafai ko bututu.

6.PCB kair: na'ura don canja wurin allon PCB.

7.Maimaita tanda: Located a baya da jeri inji a cikin SMT samar line, shi bayar da wani dumama yanayi don narke da solder manna a kan gammaye, sabõda haka, da surface Dutsen aka gyara da PCB gammaye suna da tabbaci bonded tare da solder manna gami.

8.Mai saukewa: tara PCBA ta atomatik ta hanyar waƙar watsawa.

9.AOI: Na'urar ganowa ta atomatik, wanda shine taƙaitaccen Turanci (Auto Optical Inspection), yanzu ana amfani da shi sosai wajen duba bayyanar da layukan taron hukumar da'ira a cikin masana'antar lantarki da kuma maye gurbin duban gani na manual na baya.Yayin ganowa ta atomatik, injin yana bincika PCB ta atomatik ta hanyar kyamara, tattara hotuna, kuma yana kwatanta mahaɗin solder da aka gwada tare da ingantattun sigogi a cikin bayanan.Bayan sarrafa hoto, ana duba lahani akan PCB, kuma ana nuna lahani/alama ta wurin nuni don gyara gyara.


Lokacin aikawa: Agusta-10-2022